అనంతపూర్ జిల్లా లో రైతు ఆత్మ హత్యలు

కృషి మీడియా: 14-06-2011కరువు పీడిత అనంతపూర్ జిల్లా లో గత పది రోజుల లో 10 మంది రైతులు ఆత్మహత్య చేసుకోవటం సంచలనం సృష్టించింది. వరుస కరువులు, పంట నష్టాలూ, పెరుగుతున్న అప్పులు రైతులను బలి తీసుకున్నాయి.  సి,కే. పల్లి మండలం ప్యాదిండి గ్రామానికి చెందినా ప. నారాయణ రెడ్డి, తన 14 ఎకరాల భూమిని సాగులోకి తేవటానికి, నాలుగు బావులు తవ్వటానికి రెండు లక్షల అప్పు చేసాడు.  బొప్పాయి, జమ తోట వేయాలని చేసిన ఈ ప్రయత్నం నీరు పడకపోవటం తో బెడిసి కొట్టింది.
ఖరిఫ్ లో 8.5 లక్షల హెక్టారు లలో  వేరుశనగ పండించి రాష్ట్రం లో నే మొదటి స్తానం లో నిలిచే అనంతపూర్ జిల్లా, గత ఐదు సంవత్సరాలుగా పంట నష్ట పోతునే వుంది.  పెరుగుతున్న అప్పులు, అవసరాలు రైతులని నిరాస నిస్పృహలకు గురి చేస్తున్నాయి.
మడకశిర మండలం ఎచ్చేలేద్ది గ్రామం లో ముప్పై ఐదు సంవత్సరాల ప్రేమనాథ్ ఉరి పోసికుని ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడు., అలా కంబడుర్ గ్రామానికి చెందినా మంజునాథ్ అనే కౌలు రైతు, నలుగు లక్షల అప్పు తీర్చ లేక పురుగు మందు తాగి ఆత్మ హత్య చేసుకున్నాడు.
ప్రభుత్వ నిర్లక్ష్యం, వాతారణ ప్రతికూలత రైతుల జీవితాలతో ఆడుకుంటూనే వున్నాయి

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>